หนูเล็ก หัวอกแม่แทบสลาย น้องวินจมน้ำ 13 วิ ขณะเรียนว่ายน้ำ
หนูเล็ก หัวอกแม่แทบสลาย น้องวินจ มน้ำ 13 วิ
หัวอกแม่แทบสลาย หนูเล็ก เผยนาทีชีวิตน้องวินจ มน้ำ 13 วิ เจ็บต่อลูกเป็นปมในใจทักไปหาครูยิ่งช้ำใจ
เป็นเหตุการณ์ที่หัวอกคนเป็นแม่ไม่อยากให้เกิดขึ้นที่สุดกับลูกๆหลัง หนูเล็ก ก่าก๊า ออกมาเล่าว่าได้ส่งน้องวินไปเรียนว่ายน้ำ แต่สุดท้ายเกิดเหตุไม่คาดฝันขึ้น จ นน้องวินจ มน้ำนาน 13 วินาทีโดยหนูเล็กได้โพสต์คลิปกล้องวงจรปิดพร้อมเล่าเรื่องราวเอาไว้ว่า
ขอความคิดเห็นพี่น้องและป้าๆของน้องวินทุกคนนะคะ ว่าเหตุการณ์นี้เกิดจากความประมาทของครูผู้สอน หรือเกิดจากน้องวินเป็นคนใช้ให้ครูผู้สอนช่วยไปหยิบบอลที่ปา ไปนะคะ #จะเล่าให้ฟัง คือเมื่อช่วงพ.ค 2566
ได้ลง คอร์สเรียน ว่ายน้ำไว้กับครูคนนึงนะคะ นัดมาเรียนในหมู่บ้าน แม่ก็จะคอยเฝ้า แอบๆ แต่เวลาวินเห็นแม่วินก็จะไม่เรียน เลยฝากครูไว้และแม่แอบหลังต้นไม้บ้าง บางทีเดินกลับบ้านบ้าง ถึงเวลาก็มารับ (เพราะจ้างมาสอนตัวต่อตัวน่าจะฝากได้)
และในคลิปคือ 9หรือ8 พค2566 (จำไม่ได้ชัด )วินเรียนว่ายน้ำ แม่กำลังมารับ รีบวิ่งได้ยินลูกร้อง ถามครูเกิดอะไรขึ้น ครูบอกว่าวินโยนหมวกครู ลงสระใหญ่ และครูจะลงไปเอา แต่วินก็โยนบอลไปอีกฝั่งที่ไม่ใช่น้ำ และบอกให้ครูช่วยไปหยิบบอลให้หน่อย ครูบอกวินลงไปเอาหมวก และลืมว่าไม่ได้ใส่ชูชีพ ต กใจ ไม่ได้จ มน้ำอะไร
![เปิดรูปภาพ](https://scontent.xx.fbcdn.net/v/t1.15752-9/429600443_1805863539853163_7831514921461967292_n.png?stp=dst-png_s261x260&_nc_cat=109&ccb=1-7&_nc_sid=5f2048&_nc_ohc=vhPgGwfFihUAX8yBgQg&_nc_ad=z-m&_nc_cid=0&_nc_ht=scontent.xx&oh=03_AdQjSoLlU1lYGA9dX-enU6AY0lgwudQ9bgdEa_Dj-1viOw&oe=6610D4B6)
และครูก็เฉยๆและครูกลับแต่เราไม่เชื่อใจสักเท่าไรเพราะวินบอกว่าวินจ มน้ำ กินน้ำ สำลักน้ำ แม่เลยขอหมู่บ้านดูกล้องหน่อยและที่เห็นก็ตกใจ ตัวสั่น มือสั่นร้องไห้ รับไม่ได้กลัวลูกเสี ยชีวิตเหมือนในข่าวและโกรธที่ครูไม่บอกว่าจ มน้ำ บอกว่าแค่ตกใจ และครูไม่มีถามไม่ขอโทษ ไม่รู้สึกอะไรเลย นิ่งเฉย อีกวันสองวันเค้าทักมาทวงค่าเรียน เราเลยส่งคลิปไปให้เค้า ว่าวินจ มน้ำนะ
ทำไมครูบอกไม่จ ม เค้าถึงจะพิมพ์มาบอกขอโทษจะไม่ทำให้เกิดขึ้นอีก แปลกใจทำไมไม่ขอโทษตั้งแต่วันที่จ ม ทำไมเฉย และก็ส่งมาว่าติดงานยาว เราเลยโอเคไม่เรียนแล้วค่ะ และก็เงียบเพราะอยากดูแลความรู้สึกลูกก่อนที่จะโวยวาย
เวลาผ่านไปก็ช่างมันไม่เอาความอะไรกับครูแบบนั้นก็แค่หาคนใหม่ จนล่าสุดที่โรงเรียนวินถามวินเป็นอะไรทำไมไม่ชอบเรียนว่ายน้ำแล้ววินร้องไห้ วินจะใส่แต่ชูชีพอย่างเดียวเกิดอะไรขึ้น เวลาผ่านไปจะครบปี แม่คิดว่าวินจะหายสะเทือนใจแล้วแต่สรุปว่ามันฝังใจลูกไปเลย เป็นปมไปเลย เลยทักไปบอกครูแย่คนนั้น และคำตอบที่ได้คือ ถ้าคิดว่าครูผิดฝ่ายเดียวก็ไม่มีอะไรจะพูด อี…………… เอ้ยยยยย
ทั้งหมดคือความจริง แต่อยากขอความเห็นจากทุกคน ว่าเกิดจากอะไร ความประมาทของครู หรือเกิดจากความผิดของวินที่โยนของเล่นและลงไปเอาหมวกเอง ถ้าเกิดจากความผิดวิน เราจะได้ไปกราบขอโทษครูเค้าที่เราไปเลือกไว้ใจครูแน่ๆแบบนี้ให้สอนลูกเรา ขอความคิดเห็นด้วยค่ะเพราะคิดคนเดียวเดี่ยวจะเข้าข้างตัวเอง