มาด้วยกันกลับด้วยกัน! ‘น้ำตาล’ น้องผู้ใหญ่บ้านฟินแลนด์ ประกาศออกจากวงอีกคน
มาด้วยกันกลับด้วยกัน! ‘น้ำตาล’ น้องผู้ใหญ่บ้านฟินแลนด์ ประกาศออกจากวงอีกคน ขอโทษแฟนคลับทุกคน ลั่นยังเคารพ ‘แพรวพราว’ เหมือนเดิม
วันที่ 22 ก.พ. 2567 กลายเป็นดราม่าสะเทือนวงการหมอลำ ระหว่าง ‘บิ๊ก’ หรือผู้ใหญ่บ้านฟินแลนด์ กับ แพรวพราว แสงทอง หมอลำสาวชื่อดัง ซึ่งเป็นภรรยา ที่ออกมาไลฟ์ตอบโต้กันไปมา ปมมือที่ 3 ทำครอบครัวร้าวฉาน โดยผู้ใหญ่บ้านฟินแลนด์ได้ประกาศขอยุติบทบาทและลาออกจากวงแสงทองฟินแลนด์
ล่าสุด น้ำตาล หมอลำสาว ลูกพี่ลูกน้องของ ผู้ใหญ่บ้านฟินแลนด์ ได้ออกมาเฟซบุ๊กว่า “หนูน้องน้ำตาล น้องผู้ใหญ่บ้านฟินแลนด์ พ้นสภาพการเป็นบุคลากรแสงทองฟินแลนด์ ขอโทษพ่อๆ แม่ๆ เอฟซีทุกคน ชีวิตทุกคนต้องเดินหน้า ขอออกมาอยู่จุดที่สบายใจและไม่อึดอัด”